12B1 CHUYÊN TOÁN 1989-1992

Chào mừng bạn đến thăm ngôi nhà của chúng tôi - Lớp 12B1 Chuyên Toán (1989-1992) - Đại học Vinh.

Nếu bạn là thành viên thì tại sao bạn không đăng nhập đi nhỉ? Chúng tôi luôn vui mừng khi đón bạn trở về ngôi nhà này. Đừng nên ẩn dật hoặc bỏ đi bạn nhé.

Nếu bạn là khách xin bạn cứ tự nhiên như ở nhà. Tuy nhiên, đây là diễn đàn của lớp nên bạn không thể đăng ký thành viên được. Chúc bạn có những giây phút thư giãn tuyệt vời với chúng tôi Smile

Join the forum, it's quick and easy

Chào mừng bạn đến thăm ngôi nhà của chúng tôi - Lớp 12B1 Chuyên Toán (1989-1992) - Đại học Vinh.

Nếu bạn là thành viên thì tại sao bạn không đăng nhập đi nhỉ? Chúng tôi luôn vui mừng khi đón bạn trở về ngôi nhà này. Đừng nên ẩn dật hoặc bỏ đi bạn nhé.

Nếu bạn là khách xin bạn cứ tự nhiên như ở nhà. Tuy nhiên, đây là diễn đàn của lớp nên bạn không thể đăng ký thành viên được. Chúc bạn có những giây phút thư giãn tuyệt vời với chúng tôi Smile

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

KẾT NỐI BẠN BÈ - HƯỚNG VỀ QUÊ HƯƠNG

chao mung ban den dien dan chuyen toan vinh

Latest topics

» HAPPY BIRTHDAY!
by Gió Lào 13/2/2013, 13:38

» Cảm xúc tháng Mười một (Viết cho tuổi 37)
by Gió Lào 23/11/2012, 11:49

» Tạm biệt tháng 9
by Gió Lào 14/11/2012, 17:18

» Cảm xúc tháng Mười
by Gió Lào 14/11/2012, 17:03

» Tạm biệt tháng 10
by Gió Lào 14/11/2012, 17:01

» HAPPY VIETNAMESE WOMAN DAY
by Dungboi 24/10/2012, 11:17

» GÓC LÃNG MẠN
by Gió Lào 20/9/2012, 14:23

» Suy ngẫm về cuộc sống thường ngày
by Dungboi 17/9/2012, 13:47

» ĐỐ VUI CÓ THƯỞNG
by lamtanvth 12/9/2012, 09:12

» Nhật ký Kyoto
by Gió Lào 10/9/2012, 10:53

» XIN CHÚC MỪNG LỚP TA CÓ THÊM THÀNH VIÊN NHÍ
by NIEN CS 8/9/2012, 02:46

» Cảm xúc tháng Chín
by Gió Lào 4/9/2012, 13:27

Top posters

haopt (2395)
Bùi Lê Mận-giọng ca xứ Nghệ ngọt ngào đêm Sao Mai Bar_leftBùi Lê Mận-giọng ca xứ Nghệ ngọt ngào đêm Sao Mai BarBùi Lê Mận-giọng ca xứ Nghệ ngọt ngào đêm Sao Mai Bar_right 
Gió Lào (851)
Bùi Lê Mận-giọng ca xứ Nghệ ngọt ngào đêm Sao Mai Bar_leftBùi Lê Mận-giọng ca xứ Nghệ ngọt ngào đêm Sao Mai BarBùi Lê Mận-giọng ca xứ Nghệ ngọt ngào đêm Sao Mai Bar_right 
hoang hung (664)
Quy (374)
canhhv (372)
Tang (306)
nguyentrongtinh75 (305)
NIEN CS (210)
Dungboi (202)
chunghuyen (194)

chunghuyen
Gió Lào
6 posters

Bùi Lê Mận-giọng ca xứ Nghệ ngọt ngào đêm Sao Mai

Gió Lào
    Gió Lào

Tổng điểm : 986
    Tổng điểm : 0

Bùi Lê Mận-giọng ca xứ Nghệ ngọt ngào đêm Sao Mai Empty Bùi Lê Mận-giọng ca xứ Nghệ ngọt ngào đêm Sao Mai

Bài gửi by Gió Lào 10/12/2009, 12:10

Vòng chung kết Sao Mai 2009 dành cho dòng nhạc dân gian được tổ chức tại Khu du lịch sinh thái Thuận Thảo (tỉnh Phú Yên) đã kết thúc đêm 6.12.

Trong đêm chung kết, người xem đã được thưởng thức những bài dân ca đặc sắc của các miền trong cả nước do 9 thí sinh trình bày.

Kết quả, ba thí sinh được chọn đi tiếp vào vào vòng chung kết xếp hạng sẽ diễn ra vào tối 20.12 là Nguyễn Thị Việt Hà (Hoà Bình), Bùi Lê Mận (Nghệ An) và Vũ Ngọc Ký (Hà Nội).

Thí sinh Bùi Lê Mận trình bày tác phẩm “Câu đợi câu chờ” (sáng tác của Ngọc Thịnh), với giọng ca rất mộc mạc, mượt mà và mang đậm phong cách dân gian miền Trung. Bùi Lê Mận được các vị khách mời như nhạc sĩ An Thuyên, nghệ sĩ nhân dân Thanh Hoa. An Thuyên nhận xét Lê Mận là "quả ngọt" của ca nhạc VN, còn Thanh Hoa nhận xét cô là con người của sân khấu ca nhạc Việt Nam. Bùi Lê Mận còn được bình chọn là giọng ca được yêu thích nhất do khán giả bầu chọn.
    Mời anh chị em thưởng thức ca khúc này nhé!
    CÂU ĐỢI CÂU CHỜ
    Nhạc và lời: Ngọc Thịnh

Ngày ấy bên bờ sông La, Anh nghe câu hò Ví dặm. Để một đời anh đi xa. Để ngàn lần em nhớ mãi. Ngày ấy con đò đưa tiễn Một người lữ khách qua sông. Người ơi sao mà sâu nặng Câu thương, câu đợi, câu chờ. Nay anh trở về bên dòng sông La. Con đò vẫn nguyên, dòng sông còn đó. Câu hò quê mình mộc mạc mà thương. Ngày xưa anh mang đi khắp nẻo đường Câu hò ví dặm cho anh nhiều mơ ước. Nay anh trở về bên dòng dông La. Con đò vẫn nguyên, dòng sông còn đó. Câu hò quê mình mộc mạc mà thương. Ngày xưa anh mang đi khắp nẻo đuờng. Câu hò ví dặm anh thương trọn đời. Cay gừng muối mặn đừng quên Người ơi ….!

Được sửa bởi hoango ngày 22/12/2009, 19:31; sửa lần 2.
    chunghuyen
    chunghuyen

Tổng điểm : 224

Bùi Lê Mận-giọng ca xứ Nghệ ngọt ngào đêm Sao Mai Empty Re: Bùi Lê Mận-giọng ca xứ Nghệ ngọt ngào đêm Sao Mai

Bài gửi by chunghuyen 11/12/2009, 08:39

Ở nơi phương xa nghe những bài hát về Nghệ an sao mà sâu lắng thế. cảm ơn trời đất sinh ra em Mận. Chúc em cướp huy chương vàng lần này.
    namnt
    namnt

Tổng điểm : 158

Bùi Lê Mận-giọng ca xứ Nghệ ngọt ngào đêm Sao Mai Empty Re: Bùi Lê Mận-giọng ca xứ Nghệ ngọt ngào đêm Sao Mai

Bài gửi by namnt 16/12/2009, 23:16

Cổ vũ cho em Mận và không quên nhạc sỹ Xuân Thủy là anh trai tao nhé!!!!
    Gió Lào
    Gió Lào

Bài gửi by Gió Lào 20/12/2009, 23:18

Giọng ca xứ Nghệ Bùi Lê Mận đã đăng quang trong đêm chung kết xếp hạng SAO MAI phong cách dân gian.
    Tối hôm nay, tại Phú Yên, đêm chung kết Sao Mai cuối cùng đã kết thúc với sự tham gia của 9 thí sinh thuộc 3 dòng nhạc: Thính phòng, Dân gian và Nhạc nhẹ.
    Thí sinh Bùi Lê Mận của Nghệ An đã đoạt 2 giải nhất: dược khán giả bình chọn nhiều nhất và giải nhất phong cách dân gian.
    Xin chúc mừng cho em Mận của chúng ta.
    Đặc biệt, đêm nay có sự điều khiển dàn nhạc của nhạc sĩ Xuân Thủy, anh trai Nam béo, đã góp phần cho đêm Sao Mai có phần ý nghĩa hơn.
    hoang hung
    hoang hung

Tổng điểm : 688
    Tổng điểm : 4

Bài gửi by hoang hung 21/12/2009, 08:26

Thực sự thì Bùi Lê Mận hát thật là đằm thắm, ngọt ngào, từng câu, từng chữ như thấm vào lòng người. Mình có cảm tưởng như giọng hát Thu Hiền thời kỳ đỉnh cao. Rất lâu rồi mới có người hát được như vậy.
    Cám ơn Bùi Lê Mận đã cho chúng ta những giây phút chìm vào cảm xúc âm nhạc. Tự hào thay Nghệ An có người con làm rạng danh quê hương.
    haopt
    haopt
    Admin

Tổng điểm : 2506
    Tổng điểm : 6

Bài gửi by haopt 21/12/2009, 15:46

Cám ơn Lê Mận đã mang vinh quang về cho quê hương xứ Nghệ. Hôm qua phải quyết tâm xem đêm chung kết sao mai để cổ vũ cho em Mận. Lần đầu tiên được xem em biểu diễn, thấy thật ấn tượng. Ấn tượng đầu tiên là thấy em ấy xinh thật (con gái Nghệ mà) - vợ xem cùng mà còn khen nức nở. Tên của em cũng đậm chất xứ Nghệ rồi.
    Thực sự mà nói mình cũng chưa hài lòng lắm về phần trình diễn của em trong đêm chung kết (có lẽ do được mọi người trên diễn đàn ca ngợi nhiều - nhất là Hòa ngố). Chắc một phần do tâm lý của em chưa thực sự bình tĩnh, bài hát bắt buộc rất thân quen với người xứ Nghệ nhưng em chưa thể hiện tuyệt vời lắm (nói nhỏ nhé: anh2SG trình bày bài này hay tuyệt). Mình ko theo dõi những phần thi trước của em nhưng mình thấy bài thi tự chọn cũng chưa ấn tượng lắm. Không biết có phải do mình khắt khe với em ấy quá không? Nhưng dù sao em ấy cũng đã chiến thắng, cám ơn em - người con xứ nghệ.
    chunghuyen
    chunghuyen

Tổng điểm : 224

Bài gửi by chunghuyen 22/12/2009, 16:55

Anh biết em tên Mận nên có lẽ anh phải đổi tên thành Rựa vì anh thích món thịt chó mà
    haopt
    haopt
    Admin

Bài gửi by haopt 22/12/2009, 17:22

Chung huyền đương nhiên tên là Rựa rồi. Đực rựa mà!!!
    namnt
    namnt

Tổng điểm : 158

Bài gửi by namnt 22/12/2009, 23:14

Em Mận giật giải là đương nhiên rồi, em này đi thi Sao Mai lần này là thứ 3, lần đầu em nó mới 16 tuổi, em này người Nghi xuân thì phải nhìn ngon vãi, Hòa ngố đâu rồi, chú check em này chứ nhỉ? phát biểu cảm tưởng cái.
    haopt
    haopt
    Admin

Bài gửi by haopt 23/12/2009, 08:32

Chú Nam nắm rõ thông tin thế, tiếp cận được đến đâu rồi? cần gì anh em hỗ trợ thì cho ý kiến nhé.
    Dạo này Trường Văn hóa nghệ thuật Quân đội hoành tráng ghê, tham gia và
    chi phối nhiều vào hoạt động âm nhạc trong nước. Nhạc sỹ Xuân Thủy cũng
    tài năng lắm đó, nhưng có vẻ không được nổi tiếng lắm - như Nam nói là
    do không thích dòng nhạc thị trường. (Ông anh thì chả thiếu gì em mà
    ông em thì chán quá). Chắc là trường này cũng phần nào nhờ vào sự nổi
    tiếng của An Thuyên.
    Thật tự hào vì đã có nhiều người con xứ Nghệ làm rạng danh quê hương.
    canhhv
    canhhv

Tổng điểm : 392
    Tổng điểm : 3

Bài gửi by canhhv 23/12/2009, 11:23

Gió Lào thổi rạc bờ tre
    Chỉ qua giọng nói đã nghe nhọc nhằn.

Mình cũng rất thích giòng nhạc giân gian, nhất là các bài hát về quê choa. Cám ơn em Mận đã mang về huy chương vàng cho xứ Nghệ. Mận cũng đc gọi là Roi. Chắc là em Mận được nhạc sĩ Xuân Thủy cho ăn Roi nhiều nên hát càng ngày càng hay, hehe.

Hò..ơi...ơi.. Sông quê nước chảy đôi bờ.....Để anh 9 dại, 10 khờ thương em....
    Gió Lào
    Gió Lào

Bài gửi by Gió Lào 23/12/2009, 11:37

Mời anh em thưởng thức bài Lời quê của em Mận

Gió Lào
    Gió Lào

Bài gửi by Gió Lào 23/12/2009, 12:04

Em Mận quê ở Xã Cương Gián, huyện Nghi Xuân, Hà Tĩnh. Năm 2005 em bắt đầu thăm gia Sao Mai với tư cách là ca sĩ trẻ nhất Sao Mai. Đến năm 2009, đây là lần thứ ba em dự SM và em đã đoạt cú đúp.
    Đúng là em đã phát huy được truyền thống của các ông Đồ Nghệ ngày xưa: thua keo này bày keo khác.
    Có lẽ em Mận được mọi người và Ban giám khảo thích vì cái giọng hát (và cả giọng nói) đậm đà chất quê, mộc mạc nhưng rất tình. Mỗi lời em hát ta như lại thấy cả quê hương mình trong đó. Những ai yêu quê hương mới thấy được giá trị của những bài hát về quê hương. Một điều nữa đó là em Mận mang đến một sự khác biệt trong cách thể hiện bài hát. Chúng ta có thể nghe chưa quen vì những bài hát này đã quá nổi tiếng với Thu Hiền, Anh Thơ,... Nhưng em Mận đã có một cách thể hiện mới lạ, không hề ặp lại với các ca sĩ đàn chị. Do đó, nghe đi nghe lại nhiều lần sẽ thấy rất ấm áp tình người. Suy cho cùng nghe những bài hát về xứ Nghệ thì chỉ có người xứ Nghệ hát mới thể hiện hết được cái chất Nghệ thôi.
    Chúc cả lớp một mùa NOEL hạnh phúc và an lành. Đừng quên nghe những bài hát về quê hương nhé!!!

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: 9/5/2024, 03:34