12B1 CHUYÊN TOÁN 1989-1992

Chào mừng bạn đến thăm ngôi nhà của chúng tôi - Lớp 12B1 Chuyên Toán (1989-1992) - Đại học Vinh.

Nếu bạn là thành viên thì tại sao bạn không đăng nhập đi nhỉ? Chúng tôi luôn vui mừng khi đón bạn trở về ngôi nhà này. Đừng nên ẩn dật hoặc bỏ đi bạn nhé.

Nếu bạn là khách xin bạn cứ tự nhiên như ở nhà. Tuy nhiên, đây là diễn đàn của lớp nên bạn không thể đăng ký thành viên được. Chúc bạn có những giây phút thư giãn tuyệt vời với chúng tôi Smile

Join the forum, it's quick and easy

Chào mừng bạn đến thăm ngôi nhà của chúng tôi - Lớp 12B1 Chuyên Toán (1989-1992) - Đại học Vinh.

Nếu bạn là thành viên thì tại sao bạn không đăng nhập đi nhỉ? Chúng tôi luôn vui mừng khi đón bạn trở về ngôi nhà này. Đừng nên ẩn dật hoặc bỏ đi bạn nhé.

Nếu bạn là khách xin bạn cứ tự nhiên như ở nhà. Tuy nhiên, đây là diễn đàn của lớp nên bạn không thể đăng ký thành viên được. Chúc bạn có những giây phút thư giãn tuyệt vời với chúng tôi Smile

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

KẾT NỐI BẠN BÈ - HƯỚNG VỀ QUÊ HƯƠNG

chao mung ban den dien dan chuyen toan vinh

Latest topics

» HAPPY BIRTHDAY!
by Gió Lào 13/2/2013, 13:38

» Cảm xúc tháng Mười một (Viết cho tuổi 37)
by Gió Lào 23/11/2012, 11:49

» Tạm biệt tháng 9
by Gió Lào 14/11/2012, 17:18

» Cảm xúc tháng Mười
by Gió Lào 14/11/2012, 17:03

» Tạm biệt tháng 10
by Gió Lào 14/11/2012, 17:01

» HAPPY VIETNAMESE WOMAN DAY
by Dungboi 24/10/2012, 11:17

» GÓC LÃNG MẠN
by Gió Lào 20/9/2012, 14:23

» Suy ngẫm về cuộc sống thường ngày
by Dungboi 17/9/2012, 13:47

» ĐỐ VUI CÓ THƯỞNG
by lamtanvth 12/9/2012, 09:12

» Nhật ký Kyoto
by Gió Lào 10/9/2012, 10:53

» XIN CHÚC MỪNG LỚP TA CÓ THÊM THÀNH VIÊN NHÍ
by NIEN CS 8/9/2012, 02:46

» Cảm xúc tháng Chín
by Gió Lào 4/9/2012, 13:27

Top posters

haopt (2395)
Nhật ký Kyoto Bar_leftNhật ký Kyoto BarNhật ký Kyoto Bar_right 
Gió Lào (851)
hoang hung (664)
Quy (374)
canhhv (372)
Tang (306)
nguyentrongtinh75 (305)
NIEN CS (210)
Dungboi (202)
chunghuyen (194)

2 posters

Nhật ký Kyoto

Gió Lào
    Gió Lào

Tổng điểm : 986
    Tổng điểm : 0

Nhật ký Kyoto Empty Nhật ký Kyoto

Bài gửi by Gió Lào 3/9/2012, 12:39

Cả đêm cuối tháng 8 thao thức vì mong được gặp bạn thân sang Kyoto du lịch nên một buổi sáng đầu tháng 9 mình dậy sớm hơn thường lệ. Khi các tia nắng chưa kịp chiếu vào chiếc giường đơn xộc xệnh trong căn gác nhỏ để đánh thức mình dậy như thường lệ, thì mình đã thức giấc rồi...

Khoảng gần 10h sáng, chiếc điện thoại mình đổ chuông từ một số lạ hoắc và một người đàn ông Nhật nói liên tục nhưng mình vẫn hiểu rằng ông là tài xế taxi đang bị lạc đường vì không tìm được nhà mình. Tìm làm sao được cơ chứ Wink Mặc dù có địa chỉ hẳn hoi nhưng cái chỗ mình ở trọ là một nơi mà chỉ có những bạn bè cực thân mới đủ tinh thần dũng cảm để tìm đến chơi vì nó khá ngóc ngách. Có sao đâu, mình đã gặp lại vợ chồng thằng bạn thân trên đất Kyoto này đã là một điều thần kỳ rồi...

Cả hai ngày đưa vợ chồng đi chơi Kyoto trong tâm trạng vui vẻ và hồi hộp vì những nơi mình cũng chưa đến lần nào mặc dù đã ở Kyoto gần 1 năm rồi. Nào là Kinkakuji (chùa Vàng), Toji Temple, Fushimi Inari Shrine,... Đưa vợ chồng nó thưởng thức ác món ăn đặc sản như: Sushi, cá nóc, thịt nướng,... Lần đầu tiên được ăn món cá nóc cảm giác thật là “đỉnh của đỉnh”. Cảm ơn bạn Ngọc đã recommend một món ăn mà có lẽ mình sẽ phải thưởng thức lại lần nữa khi đủ xiền Smile

Có một chuyện buồn nhưng hoá vui là Hào đã quên mất điện thoại trên taxi nhưng sau khi liên lạc bằng điện thoại thì tài xế taxi nói ông sẽ gửi vào sở cảnh sát sau đó đến đấy mà lấy. Gần 10h đêm cả bọn kéo nhau lên cơ quan cảnh sát quận để làm thủ tục nhận máy. Mặc dù nhiều thủ tục khá dài để chứng minh điện thoại đó là của chủ nhân thực sự nhưng những gì được chứng kiến tại đó mới thấy thú vị. Cảnh sát thái độ rất niềm nở, luôn tươi cười và thân thiện cực kỳ. Sau khi nhận lại máy ông còn gi lại tên và số điện thoại của tài xế taxi và bảo chủ nhận gọi điện lại để cảm ơn. Nhìn các chú cảnh sát làm việc bất giác lại chợt chạnh lòng...

Hôm nay, hai vợ chồng Hào đã đi Tokyo để tiếp tục cuộc hành trình khám phá đất nước mặt trời mọc...
    Dungboi
    Dungboi

Tổng điểm : 211
    Tổng điểm : 3

Nhật ký Kyoto Empty Re: Nhật ký Kyoto

Bài gửi by Dungboi 4/9/2012, 21:38

Bổ sung thêm mấy món cũng rât ngon, đặc biệt ở Nhật nên thưởng thức cho vợ chồng Hào:Sushi thịt cá voi, thịt ngựa, bánh xèo và đừng quyên thưởng thức món mì nữa nhé ( đựng trong tô gỗ to đùng). Chúc hai vợ chồng Hào đi chơi vui vẻ
    Gió Lào
    Gió Lào

Tổng điểm : 986
    Tổng điểm : 0

Bài gửi by Gió Lào 10/9/2012, 10:53

Ngày hôm qua vợ chồng haopt đã tạm biệt Kyoto để về với Hà Nội thân yêu. Chắc là chỉ ít hôm nữa các bạn sẽ được thưởng thức phóng sự Nhật Bản của haopt.
    Đón chờ nhé.

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: 29/3/2024, 04:18