12B1 CHUYÊN TOÁN 1989-1992

Chào mừng bạn đến thăm ngôi nhà của chúng tôi - Lớp 12B1 Chuyên Toán (1989-1992) - Đại học Vinh.

Nếu bạn là thành viên thì tại sao bạn không đăng nhập đi nhỉ? Chúng tôi luôn vui mừng khi đón bạn trở về ngôi nhà này. Đừng nên ẩn dật hoặc bỏ đi bạn nhé.

Nếu bạn là khách xin bạn cứ tự nhiên như ở nhà. Tuy nhiên, đây là diễn đàn của lớp nên bạn không thể đăng ký thành viên được. Chúc bạn có những giây phút thư giãn tuyệt vời với chúng tôi Smile

Join the forum, it's quick and easy

Chào mừng bạn đến thăm ngôi nhà của chúng tôi - Lớp 12B1 Chuyên Toán (1989-1992) - Đại học Vinh.

Nếu bạn là thành viên thì tại sao bạn không đăng nhập đi nhỉ? Chúng tôi luôn vui mừng khi đón bạn trở về ngôi nhà này. Đừng nên ẩn dật hoặc bỏ đi bạn nhé.

Nếu bạn là khách xin bạn cứ tự nhiên như ở nhà. Tuy nhiên, đây là diễn đàn của lớp nên bạn không thể đăng ký thành viên được. Chúc bạn có những giây phút thư giãn tuyệt vời với chúng tôi Smile

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

KẾT NỐI BẠN BÈ - HƯỚNG VỀ QUÊ HƯƠNG

chao mung ban den dien dan chuyen toan vinh

Latest topics

» HAPPY BIRTHDAY!
by Gió Lào 13/2/2013, 13:38

» Cảm xúc tháng Mười một (Viết cho tuổi 37)
by Gió Lào 23/11/2012, 11:49

» Tạm biệt tháng 9
by Gió Lào 14/11/2012, 17:18

» Cảm xúc tháng Mười
by Gió Lào 14/11/2012, 17:03

» Tạm biệt tháng 10
by Gió Lào 14/11/2012, 17:01

» HAPPY VIETNAMESE WOMAN DAY
by Dungboi 24/10/2012, 11:17

» GÓC LÃNG MẠN
by Gió Lào 20/9/2012, 14:23

» Suy ngẫm về cuộc sống thường ngày
by Dungboi 17/9/2012, 13:47

» ĐỐ VUI CÓ THƯỞNG
by lamtanvth 12/9/2012, 09:12

» Nhật ký Kyoto
by Gió Lào 10/9/2012, 10:53

» XIN CHÚC MỪNG LỚP TA CÓ THÊM THÀNH VIÊN NHÍ
by NIEN CS 8/9/2012, 02:46

» Cảm xúc tháng Chín
by Gió Lào 4/9/2012, 13:27

Top posters

haopt (2395)
BÁC SĨ "FLOWER GUN" TƯ VẤN Bar_leftBÁC SĨ "FLOWER GUN" TƯ VẤN BarBÁC SĨ "FLOWER GUN" TƯ VẤN Bar_right 
Gió Lào (851)
BÁC SĨ "FLOWER GUN" TƯ VẤN Bar_leftBÁC SĨ "FLOWER GUN" TƯ VẤN BarBÁC SĨ "FLOWER GUN" TƯ VẤN Bar_right 
hoang hung (664)
Quy (374)
canhhv (372)
Tang (306)
nguyentrongtinh75 (305)
NIEN CS (210)
Dungboi (202)
chunghuyen (194)

NguyenNhatAn
hoang hung
NIEN CS
haopt
Gió Lào
9 posters

BÁC SĨ "FLOWER GUN" TƯ VẤN

Gió Lào
    Gió Lào

Tổng điểm : 986
    Tổng điểm : 0

BÁC SĨ "FLOWER GUN" TƯ VẤN Empty BÁC SĨ "FLOWER GUN" TƯ VẤN

Bài gửi by Gió Lào 26/4/2009, 23:52

Có lẽ mình và Quý phải mở topic này để luyện chưởng hoặc ít ra cũng có chỗ kiếm ít tiền tiêu chứ. Phòng Khám bs Hoa Súng kính chào các bạn nhé.
    Không biết đặt topic này ở đâu nên đạt tạm đay vậy, có gì admin chuyển sau nhé. Bà con có vấn đè gì cần BS thì cứ hỏi nhé (vấn đề tế nhị sẽ gửi email riêng cho, không sợ lộ bí mật đâu!!!)
    haopt
    haopt
    Admin

Tổng điểm : 2506
    Tổng điểm : 6

BÁC SĨ "FLOWER GUN" TƯ VẤN Empty Re: BÁC SĨ "FLOWER GUN" TƯ VẤN

Bài gửi by haopt 27/4/2009, 12:38

Rất cám ơn các bác sỹ, hy vọng rằng súng của các bác sỹ không bị đạn lép.
    Đúng là sức khỏe rất quan trọng, khi ốm đau rồi mới thấy cần phải có sức khỏe.
    Có sức khỏe mới có thể có tất cả được. Ngoài ra sức khỏe của các cháu cũng rất quan trọng, hầu hết anh em đều đang có con nhỏ (trừ Nam béo và Tấn mấn) nên rất mong các bác sỹ quan tâm hơn đến lĩnh vực này.
    Dạo này lười thể thao và bận việc nên thấy sức khỏe mình giảm sút hẳn đi, bụng càng ngày càng to ... mệt ghê... vợ bắt đầu phàn nàn và lo lắng rồi đấy.
    Trước tiên rất mong các bs giới thiệu các trang web hay về sức khỏe để anh em nghiên cứu
    Về các cháu thì mọi người nên tham khảo trang web: http://www.webtretho.com
    Câu nói mà con mình rất thích: MỘT NGƯỜI KHỎE, HAI NGƯỜI VUI.
    NIEN CS
    NIEN CS

Tổng điểm : 207

Bài gửi by NIEN CS 27/4/2009, 19:02

Xin hỏi bác sỹ Hoa súng, Tuổi chúng mình "tập thể thao" bao nhiêu lần một tuần thì vừa nhỉ?
    Gió Lào
    Gió Lào

Bài gửi by Gió Lào 29/4/2009, 16:54

Theo quy luật số 9 nhé.
    Tuổi teen: 1x9=09 => ngày 9 lần
    Tuổi đầu 2: 2x9=18 => 1 tuần 8 lần
    Tuổi đầu 3 như anh em mình: 3x9=27 => 2 tuần 7 lần
    4X: 4x9=36 => 3 tuần 6 lần
    nếu sống đến 9X thì: 9x9=81 => 2 tháng 1 lần (Kinh chưa!)
    Còn nếu thọ quá đến 100T thì 10x9=90 =>9 tuần thích một lần nhưng không làm được lần nào.

Được sửa bởi hoango ngày 29/4/2009, 19:33; sửa lần 1.
    hoang hung
    hoang hung

Tổng điểm : 688
    Tổng điểm : 4

Bài gửi by hoang hung 8/5/2009, 10:54

Viêm họng, Ho mãi thì uống thuốc gì Dr ơi?
    NguyenNhatAn
    NguyenNhatAn
    Admin

Tổng điểm : 198
    Tổng điểm : 5

Bài gửi by NguyenNhatAn 12/5/2009, 14:34

Hòa ơi, vừa đi Sài gòn về bị anh em trong đó cho uống nhiều đá quá, cổ họng đau buốt khi nuốt nước bọt. Sốt 39-40 độ mất mấy ngày. Đang ngậm thuốc kháng viêm của Hàn quốc và kháng sinh. Không biết khi nào thì khỏi đây, mong bác sỹ tư vấn làm sao bỏ được món thuốc lá cho khỏi viêm họng mãn tính nữa
    Gió Lào
    Gió Lào

Bài gửi by Gió Lào 12/5/2009, 15:06

Bài thuốc đơn giản mà tôi hay dùng nhất là nước muối loãng.
    Nhưng chú ý pha loãng thôi, như mặn hơn nước canh tý là vừa. Nếu măn quá thành ra không tốt vì dễ làm tồn thương niêm mạc họng. Ông ngậm ngày 4-5 lần.
    Thêm vào đó nữa là tập thở kiểu YOGA đề làm loãng đờm: Hít sâu bằng miệng, thở ra từ từ bằng miệng, cố gắng thở bụng. Nếu sốt thì uống thêm Thuốc hạ sốt khi nhiệt độ trên 38.5 độ C: paracetamol 500mg.
    Chúc ADMIN nhanh khỏe để phục vụ Diễn đàn.

Được sửa bởi Gió Lào ngày 25/2/2012, 12:33; sửa lần 1.
    haopt
    haopt
    Admin

Bài gửi by haopt 18/5/2009, 15:16

Vừa gọi điện chửi Kiên thọt vì lười lên diễn đàn thì mới biết: Kiên thọt vừa ra HN cắt u đại tràng và nằm 1 tuần ở HN mà anh em ko biết.
    Đúng thật là vớ vẩn quá, anh em mình thiếu gì bác sỹ, không tham khảo ý kiến, vào viện nó lại cắt mất thận thì toi.
    Đề nghị anh em rút kinh nghiệm, nên thông báo để mọi người cùng biết và đến thăm.
    Kiên thọt hứa sẽ vào tham gia lại diễn đàn ngay trong chiều nay.
    Anh em cùng đón chờ nhé.
    kienhoangmai
    kienhoangmai

Tổng điểm : 39

Bài gửi by kienhoangmai 18/5/2009, 15:29

Vừa nghe điện thoại không biết ai gọi đã bị chửi một chặp liên hồi, một lúc sau mới nhận ra là bạn Hào nhà ta dạo này cũng ngoa ngôn nhỉ. Biết là mình có lỗi rồi nên cũng không dám cãi nhiều. Xin lỗi mọi người lâu rồi cũng không lên diễn đàn tham gia. Vừa rồi từ sau Tết bị đau bụng liên miên nên đợt vừa rôi đi khám mới phát hiện ra bị đại tràng, bác sỹ khuyên cắt bỏ mấy cái u nhỏ đi nên thực hiện luôn. Hiện tại đỡ nhiều rồi chỉ tội đang uống thuốc 6 tháng sau phải đi khám lại để kiểm tra tình hình.
    Còn việc đi Cửa Lò mình đăng ký cả hai tay, tham gia cả gia đình nhé. Về thời gian theo mình bạn Hào xem thời điểm nào thì thuận lợi nhất để nhiều người có thể tham gia được. Mình thì thường tham gia được vào 2 tuần cuối của các tháng. 2 tuần đầu thường là phải đi học.
    Tang
    Tang

Tổng điểm : 332
    Tổng điểm : 1

Bài gửi by Tang 18/5/2009, 17:17

Hoan ho ban Kien da chiu kho tham gia DD! Ca lop len tieng di chu nhi? Nguoi ta dau dai trang ma van chiu kho day thoi. cac ong chi viem mang tui vo van thi an thua gi...JK. Moi nguoi bot chut thoi gian tham gia mo them tiet muc moi, chu de moi di nhe.
    Gió Lào
    Gió Lào

Bài gửi by Gió Lào 18/5/2009, 17:25

Vừa đọc được tin Kiên bị bệnh mà không ai biết quả là "dở hơi biết bơi cả lũ". Mới gặp Trưởng phòng hôm 30/4 ở Vinh thế mà bị bệnh nhanh thế. Đáng lẽ phải báo anh em một câu xem có giúp được gì không chứ. Nói như Hào, may mà không cắt mất thận đấy. Lần sau anh em có gì thì hỏi nhé. Ít ra cũng tư vấn được chút ít.
    Thôi, còn lên được DĐ đàn là may rồi. Chúc mừng Kiên thọt đã không bị thọt thêm. Cuối tuần này tôi về Vinh, có gì sẽ alo nhé.
    Chúc dưỡng bệnh tốt.
    Lời khuyên bác sĩ: Đừng manh động vội sau phẫu thuật bởi vì nó có thể làm bạn đau...
    kienhoangmai
    kienhoangmai

Tổng điểm : 39

Bài gửi by kienhoangmai 18/5/2009, 19:43

cảm ơn lời khuyên hòa ngố. Xem chừng cái bệnh đại tràng cũng có vẻ ảnh hưởng đến việc manh động phết đấy nhỉ. Lời khuyên của người sau khi phát hiện ra bệnh là: nếu các bạn cảm thấy khác thường thì phải tìm đến bác sỹ ngay nhé.
    Quy
    Quy

Tổng điểm : 386
    Tổng điểm : 3

Bài gửi by Quy 19/5/2009, 12:04

Kien da hoi bac si de tim nguyen nhan chua?
    Theo thong ke moi cua Bs Hoa sung: 60% nguoi bi benh dai trang la cac nha lam cong tac kinh doanh (chac la do mai tinh toan ) hoac lam cong tac chinh tri (Lo tim cach an ban hehe)
    40% con lai la do cac nguyen nhan khac nhu: che do lam viec, an uong, sinh hoat chua hop ly (ngoi nhieu) cuoc song co nhieu tinh cam qua: Nhieu bo, em ut nen khong biet chia se voi em nao cung sinh ra benh.
    Ban Kien xem minh nam trong nguyen nhan nao de tim phuong phap dieu tri tiep theo thich hop nhe
    Chuc vui ve va khoe, dai...
    haopt
    haopt
    Admin

Bài gửi by haopt 21/5/2009, 19:22

Phỏng vấn một bà cụ 60 tuổi có hàm răng chắc khỏe sau khi khám Nha khoa:
    Đây là lần thứ 2 tôi đi khám răng, lần trước tôi khám răng cách đây 40 năm. Điều đặc biệt ấn tượng đối với tôi trong lần khám răng này đấy là: Nha sỹ không hề yêu cầu tôi cởi quần áo. lol!
    NIEN CS
    NIEN CS

Tổng điểm : 207

Bài gửi by NIEN CS 24/5/2009, 01:06

Phỏng vấn một ông cụ 100 tuổi về bí quyết sống lâu, ông trả lời: ăn uống, nghỉ ngơi điều độ, không rượu, không thuốc, không gái gú lăng nhăng....
    Đang phỏng vấn bỗng nghe tiếng R...ầ...m trên gác!!! Phóng viên hỏi: Tiếng gì vậy thưa ông:
    Ông già 100 tuổi trả lời: Ôi giời! ông bố tôi ấy mà, suốt ngày rượu chè be bét! Mấy hôm nay lại xách đâu về cô bồ nhí có khi ít hơn ông ấy khoảng 90 tuổi có thừa! đang hú hí với nhau đấy!
    Gió Lào
    Gió Lào

Bài gửi by Gió Lào 25/5/2009, 23:25

"Bế tinh, dưỡng khí, tồn thần
    Thanh tâm, quả dục, thủ chân, luyện hình."
    Đó là bí quyết giữ gìn sức khỏe của cha ông ta truyền lại đấy.
    Quy
    Quy

Bài gửi by Quy 26/5/2009, 15:38

SAU NHIỀU NĂM CÔNG BỐ VỚI MỌI NGƯỜI RẰNG HÓA HỌC TRỊ LIỆU LÀ CÁCH DUY NHẤT ĐỂ THỬ NGHIỆM VÀ LOẠI BỎ UNG THƯ, CUỐI CÙNG JOHNS HOPKINS CŨNG ĐÃ CÔNG BỐ MỘT CÁCH KHÁC.

Cập nhật về căn bệnh ung thư từ Johns Hopkins:

1. Ai cũng có tế bào ung thư trong cơ thể. Những tế bào này không thể bị phát hiện trong những cuộc kiểm tra tiêu chuẩn, trừ khi chúng nhân ra thành vài tỷ tế bào. Khi bác sĩ thông báo với bệnh nhân ung thư rằng sau khi trị liệu, cơ thể họ không sản sinh thêm tế bào ung thư nào khác, điều này có nghĩa là cuộc kiểm tra không phát hiện ra các tế bào ung thư do chúng chưa phát triển tới mức độ có thể nhận biết.

2. Tế bào ung thư xuất hiện từ 6 tới 10 lần trong cuộc đời con người.

3. Khi hệ thống miễn dịch của cơ thể mạnh, hệ thống này tiêu diệt các tế bào ung thư đồng thời ngăn chặn chúng sinh sản và hình thành khối u.

4. Khi một người mắc bệnh ung thư có nghĩa là người đó suy dinh dưỡng đa cấp.... Điều này có thể do các nhân tố về di truyền, môi trường, thức ăn và lối sống..

5. Để tránh suy dinh dưỡng đa cấp, thay đổi thói quen ăn uống và bổ sung thực phẩm sẽ giúp tăng cường khả năng miễn dịch.

6. Hóa học trị liệu bao gồm việc làm nhiễm độc các tế bào ung thư phát triển nhanh, đồng thời cũng tiêu diệt các tế bào khỏe mạnh trong tủy xương và vùng dạ dày - ruột, và có thể gây tổn thương các cơ quan như gan, thận, tim, phổi...vv..

7. Các tia phóng xạ trong quá trình tiêu diệt tế bào ung thư có thể gây thương tổn tới các tế bào khỏe mạnh, các mô tế bào và các cơ quan trong cơ thể...

8. Trị liệu ban đầu bằng hóa học trị liệu và phóng xạ thường làm giảm kích cỡ khối u... Song sử dụng các biện pháp này lâu dài không tiêu diệt được khối u hoàn toàn.

9. Khi cơ thể nhiễm độc do hóa học trị liệu và tia phóng xạ, hệ thống miễn dịch của cơ thể sẽ trở nên yếu ớt và bị tổn thương, do vậy cơ thể thường không chỗng đỡ nổi với bệnh tật và các biến chứng.

10. Hóa học trị liệu và phóng xạ có thể khiến các tế bào ung thư biến chứng và khó tiêu diệt hơn. Phẫu thuật có thể khiến các tế bào ung thư di căn tới vùng khác trên cơ thể..

11. Một cách hữu hiệu để đối phó với các tế bào ung thư là "bỏ đói" chúng, không cung cấp dưỡng chất khiến chúng có thể sản sinh.

TẾ BÀO UNG THƯ CẦN NHỮNG DƯỠNG CHẤT GÌ?

a. Đường là một trong những dưỡng chất cho tế bào ung thư. Cắt bỏ đường là cắt bỏ nguồn dưỡng chất quan trọng cho tế bào ung thư. Các sản phẩm thay thế đường như NutraSweet, Equal,Spoonful. .. làm từ Aspartame và không gây hại. Sản phẩm thay thế từ thiên nhiên là mật ong Manuka và mật đường nhưng với một lượng rất nhỏ. Muối bột cũng có chất hóa học tẩy trắng màu muối.

Lựa chọn tốt hơn là amino Bragg và muối biển.

b. Sữa khiến cơ thể tiết ra niêm dịch, đặc biệt là ở vùng dạ dày và ruột.

Chất niêm dịch là dưỡng chất cho tế bào ung thư. Bằng cách cắt bỏ sữa trong khẩu phần và thay thế bằng sữa đậu nành không đường, tế bào ung thư sẽ bị "bỏ đói".

c.. Tế bào ung thư sống sót trong môi trường axit. Khẩu phần ăn chứa nhiều thịt cung cấp nhiều axit. Sẽ tốt hơn nhiều nếu bạn ăn cá và thịt gà thay cho thịt lợn và thịt bò. Thịt gia súc cũng chứa kháng sinh, hormon tăng trưởng và ký sinh không tốt cho cơ thể, nhất là với bệnh nhân ung thư.

d. Khẩu phần ăn có 80% rau xanh và nước ép, ngũ cốc, hạt và chút trái cây sẽ giúp cơ thể sản sinh nhiều kiềm. Khoảng 20% có thể là thực phẩm nấu chín, bao gồm cả đậu. Nước ép rau chứa các enzyme sống, dễ dàng hấp thu và ngấm vào các tế bào trong vòng 15 phút, giúp sản sinh các tế bào khỏe mạnh. Để tạo ra các enzyme sống nhằm sản sinh ra các tế bào khỏe mạnh, hãy y thử uống nước ép rau (có giá đỗ) và ăn rau sống 2 tới 3 lần/ ngày. Các enzyme sẽ bị tiêu diệt ở nhiệt độ 104 độ F (40 độ C)

e. Tránh các chất caffeine như cà phê, trà và sô cô la. Trà xanh chứa chất chống ung thư và là một lựa chọn tốt. Hãy uống nước lọc hoặc nước tinh khiết để tránh chất độc và kim loại nặng trong nước thường. Tránh uống nước cất vì nước này chứa axit.

12. Protein trong thịt khó tiêu hóa và cần tới nhiều enzyme tiêu hóa. Thịt không tiêu hóa nằm nguyên trong ruột, gây thối và tạo ra chất độc cho cơ thể.

13. Các tế bào ung thư được bao phủ bằng một lớp protein. Bằng cách hạn chế thịt trong khẩu phần ăn, các enzyme sẽ hoạt động dễ dàng hơn trong việc tấn công lớp protein bao phủ tế bào ung thư và giúp các tế bào hủy diệt tự nhiên của cơ thể tiêu diệt tế bào ung thư.

14. Một số các chất tăng cường hệ miễn dịch (IP6, Flor-ssence, Essiac, anti-oxidants, vitamins, khoáng chất, EFAs....) giúp các tế bào hủy diệt tự nhiên tiêu diệt tế bào ung thư. Một số chất khác như vitamin E tạo ra cơ chế tiêu diệt tế bào, một cách thông thường của cơ thể nhằm đào thải các tế bào gây hại hoặc không cần thiết.

15. Ung thư là căn bệnh của thể xác và tinh thần. Mt tinh thn lc quan và sng khoái sgiúp các bnh nhân ung thư giành git được sự sng. Gin d, căm thù và cay đng khiến cơ thbcăng thng và to ra axit. Hãy hc cách sng vtha và đy yêu thương. Hc cách thư giãn và hưởng thcuc sng.

16. Các tế bào ung thư sẽ không tồn tại được trong môi trường đầy ôxi. Tập thể dục đều đặn, hít thở sâu sẽ giúp các tế bào được nạp đầy đủ ôxi. Liệu pháp ôxi cũng là cách tiêu diệt các tế bào ung thư.
    Gió Lào
    Gió Lào

Bài gửi by Gió Lào 30/5/2009, 17:04

BẠN CÓ BỊ TRẦM CẢM?

Trong thời gian hơn 2 tuần, bạn có:

1. Cảm thấy buồn rầu, thất vọng và đau khổ triền miên?
    2.
    Mất đi mối quan tâm và niềm vui trong phần lớn các hoạt động thường ngày?

Nếu bạn trả lời “có” cho một trong hai câu trên (hoặc cả hai), hãy tiếp tục kiểm tra những triệu chứng sau đây:
    - Bạn đã chấm dứt việc đi ra ngoài, tiếp xúc với xã hội?
    - Bạn thu mình lại trước gia đình và bạn bè thân thiết?
    - Bạn đau khổ vì công việc?
    - Bạn gặp khó khăn trong sự tập trung?
    - Bạn đang “sống” vào bia, rượu, thuốc an thần, ma tuý?
    - Bạn lên cân hoặc xuống cân nhanh chóng?
    - Bạn ngưng làm những điều trước đây mình ưa thích?
    - Bạn cảm thấy mình là “kẻ thua trận”?
    - Bạn tin rằng sẽ chẳng có điều tốt nào xảy đến cho mình, rằng bạn đáng để bị những điều xấu xa, xúi quẩy, đau buồn đeo bám?
    - Bạn cảm thấy mình là kẻ vô dụng?
    - Bạn đã từng nghĩ đến việc kết liễu cuộc đời và bị ăn mòn bởi những suy nghĩ về cái chết?
    - Bạn cảm thấy dằn vặt vì tội lỗi?
    - Bạn khóc rất nhiều vì những lý do không rõ ràng?
    - Bạn đã mất niềm tin vào bản thân?
    - Tình yêu dành cho bản thân của bạn bị sụt giảm?
    - Bạn đang buồn rầu, lo lắng?
    - Bạn đang thất vọng và nản lòng?
    - Lúc nào bạn cũng cảm thấy mệt mỏi?
    - Bạn bị đau đầu nhiều hơn trước đây?
    - Bao tử của bạn thường xuyên quặn thắt?
    - Tim bạn đập quá nhanh?
    - Bạn rất khó đi vào giấc ngủ?
    - Bạn thực hiện những hành vi bất chấp? (phóng xe nhanh, uống rượu trong lúc lái xe...).

Nếu bạn đánh dấu “có” vào hơn 3 câu hỏi, thì rất có thể là bạn đang bị bệnh trầm cảm, và cần phải đi khám bác sĩ FLOWER GUN để được chữa trị.
    hoang hung
    hoang hung

Bài gửi by hoang hung 2/6/2009, 13:26

Một cô gái tìm tới bác sĩ:
    - Thưa bác sĩ, gần đây tôi mắc phải một căn bệnh "khó nói". Số là, tôi luôn bị "trung tiện" không kiểm soát được. Nhưng may mắn là nó không "hôi" và không phát ra "tiếng"... Thú thật với bác sĩ, từ nãy tới giờ tôi đã phải 3 lần rồi đấy..
    Vị bác sĩ kiên nhẫn ngồi nghe hết mô tả bệnh tình của bệnh nhân, sau đó lặng lẽ kê đơn, rồi đưa cho cô gái. Vừa xem đơn, cô gái đã kêu lên:
    - Sao lại là thuốc nhỏ mũi hả bác sĩ?
    Vị bác sĩ từ tốn trả lời:
    - Vâng, đúng vậy, thưa quý cô. Trước tiên, cô cần phải khôi phục khứu giác, sau đó là thính giác...

Bác sỹ FG đã gặp trường hợp này chưa?
    haopt
    haopt
    Admin

Bài gửi by haopt 4/6/2009, 18:29

Thứ 2 tuần sau thằng cu nhà mình sẽ mổ u nang nước ở cổ, rất tiếc là hôm Hòa đến nhà quên mất nên ko nhờ Dr xem qua. Trước hôm đấy nó bị sưng và có dấu hiệu viêm nhiễm, đã vào Việt Pháp khám và kết luận sẽ phải mổ.
    Cháu bị u nang này từ mấy năm nay, đã từng nhờ bạn Khôi 12B2 khám ở Bạch Mai nhưng hồi đó cháu còn bé nên chưa có điều kiện mổ. Thỉnh thoảng u mới bị sưng, thường là do va chạm. Tuy BS Việt Pháp đã hội chẩn và quyết định mổ nhưng vợ chồng mình cũng hơi lo.
    Nếu có điều kiện, cuối tuần nhờ bác sỹ sang xem qua lần nữa để vợ chồng yên tâm hơn. Mặc dù BS Khôi cũng nói là nên mổ.
    Rất mong nhận được sự tư vấn của bác sỹ hoa súng.
    Hy vọng qua lần này các gia đình có thêm kinh nghiệm đối với các cháu.
    Thanks
    Gió Lào
    Gió Lào

Bài gửi by Gió Lào 4/6/2009, 20:39

Ok. Cuoi tuan minh qua. Co gi goi dien lai cai nhe, so quen mat.
    Gió Lào
    Gió Lào

Bài gửi by Gió Lào 22/6/2009, 17:56

Qúy post lại bài viết đi, lỗi font không đọc được. Chắc là dùng mã TCVN rồi, mày đánh lại mã Unicode đi nhé. Tao ngồi cố dịch mà không dịch được.
    Quy
    Quy

Bài gửi by Quy 26/6/2009, 13:07

Cà nhà đọc tin này để biết đường đi nghỉ cuối tuần ở đâu nhé.

Dũng Bội nên ghé qua Hếu mà lấy thêm H1N1 về nhé, Đà Nẵng hình như chưa có hehe

http://www.moh.gov.vn/homebyt/vn/portal/InfoDetail.jsp?area=58&cat=1456&ID=7431
    haopt
    haopt
    Admin

Bài gửi by haopt 26/6/2009, 23:58

Cám ơn Quý.
    Nhưng cũng chả biết được đường nào mà lần cả, chắc gì ngồi ở nhà mà không dính.
    Nói hơi tiêu cực như các cụ ngày xưa: ... có số rồi.
    Nếu hạn chế được việc tiếp xúc nhiều hạn sẽ hạn chế được nhiều hơn.
    Hy vọng tất cả các anh em đều đã được "tiêm phòng" đầy đủ.
    hoang hung
    hoang hung

Bài gửi by hoang hung 8/7/2009, 17:54

Bác sỹ Hòa hình như bận ôn thi thì phải. Tuy nhiên cũng phải trả lời mình câu hỏi này nhé:
    - Gan nhiễm mỡ có thể uống boganic được không?
    - Dào này có loại thuốc gì làm từ cây lô hội (nghe nói của nước ngoài nhập vào Việt Nam) chữa được bách bệnh, thực hư như thế nào?
    Thanks.

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: 28/3/2024, 18:02