12B1 CHUYÊN TOÁN 1989-1992

Chào mừng bạn đến thăm ngôi nhà của chúng tôi - Lớp 12B1 Chuyên Toán (1989-1992) - Đại học Vinh.

Nếu bạn là thành viên thì tại sao bạn không đăng nhập đi nhỉ? Chúng tôi luôn vui mừng khi đón bạn trở về ngôi nhà này. Đừng nên ẩn dật hoặc bỏ đi bạn nhé.

Nếu bạn là khách xin bạn cứ tự nhiên như ở nhà. Tuy nhiên, đây là diễn đàn của lớp nên bạn không thể đăng ký thành viên được. Chúc bạn có những giây phút thư giãn tuyệt vời với chúng tôi Smile
12B1 CHUYÊN TOÁN 1989-1992

KẾT NỐI BẠN BÈ - HƯỚNG VỀ QUÊ HƯƠNG

chao mung ban den dien dan chuyen toan vinh

MẸ CỦA HƯNG VÀO VIỆN CẤP CỨU

Share
Gió Lào

Tổng điểm : 986
Tổng điểm : 0

Re: MẸ CỦA HƯNG VÀO VIỆN CẤP CỨU

Bài gửi by Gió Lào on 22/1/2010, 17:33

hoango đã viết:
Trưa nay, mẹ Hưng đi cấp cứu tại BV tỉnh Nghệ An.
Hiện tại, bà đang nằm điều trị tại khoa Thần kinh. Theo kết quả khám lâm sàng và chụp phim cắt lớp sọ não thì bà bị Nhồi máu não. Bà có tiền sử Tăng huyết áp mà. Theo dự đoán của mình thì chắc cũng sẽ ổn định thôi. Mình cũng đã gọi điện về cho anh em bác sĩ ở khoa quan tâm giúp đỡ rồi.
Các bạn ở Vinh cuối tuần này vào thăm hỏi bà đi. Tuần sau tui về sẽ vào sau.
Đề nghị anh em không về được gọi điện cho Hưng hỏi thăm bà cái nhé.

"Bao nhiêu năm rồi còn mãi ra đi, đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt..."
namnt

Tổng điểm : 158

MẸ CỦA HƯNG VÀO VIỆN CẤP CỨU

Bài gửi by namnt on 22/1/2010, 17:36

Cho tao gửi lời hỏi thăm đến bác nhé Hưng. Anh em ở Hn không về được nhờ anh em ở Vinh thăm giúp vậy. Mong bác chóng khỏi.
hoang hung

Tổng điểm : 688
Tổng điểm : 4

Bài gửi by hoang hung on 22/1/2010, 17:40

Không vấn đề gì đâu, mọi người cũng không nên quá bận tâm. Hòa có nọi lại rồi, cũng đã yên tâm. Thanks Hòa nhiều.
Cuối năm công việc nhiều, chỉ là không có thời gian vào viện thôi.

Thật dễ nuối tiếc về 1 điều gì đó đã mất...nhưng thật khó nhận ra và trân trọng những gì ta đang có...
haopt
Admin

Tổng điểm : 2506
Tổng điểm : 6

Bài gửi by haopt on 22/1/2010, 19:38

Mình vừa gọi điện hỏi thăm Hưng, cũng may là vấn đề không quá nghiêm trọng. Hy vọng Thắng, Kiên tổ chức thăm trước vì có điều kiện ở gần hơn anh em. Tết về mọi người sẽ qua nhà Hưng thăm bác. Chúc Hưng và gia đình thu xếp công việc để chăm sóc bác cho nhanh khỏi.

ĐẤT KHÁCH MUÔN TRÙNG SAO NHỎ HẸP
QUÊ NHÀ MỘT GÓC NHỚ MÊNH MÔNG
hoang hung

Tổng điểm : 688
Tổng điểm : 4

Bài gửi by hoang hung on 25/1/2010, 07:31

Cám ơn BS Hòa đã quá chu đáo. Cám ơn bạn Hào, bạn Tùng, bạn Thắng... đã gọi điện thăm hỏi tận tình. Cám ơn 12B1 đã chia sẻ buồn vui.
Mẹ của mình cũng đã đỡ hơn rồi. Không quá nặng, chắc là vài ngày nữa có thể về nhà được, để điều trị tại nhà.
Thông báo vài tin thế để mọi người biết và khỏi lo lắng nhiều. Thanks again.

Thật dễ nuối tiếc về 1 điều gì đó đã mất...nhưng thật khó nhận ra và trân trọng những gì ta đang có...
Dungboi

Tổng điểm : 211
Tổng điểm : 3

Bài gửi by Dungboi on 25/1/2010, 08:52

Chúc cho mẹ Hưng nhanh chóng bình phục sức khỏe để ăn Tết vui vẻ nhé.
canhhv

Tổng điểm : 392

Bài gửi by canhhv on 25/1/2010, 16:03

Mấy hôm nay di công tác các tỉnh Miền Tây Nam Bộ, bận quá k vào 4rum đc, hôm nay mới biết tin mẹ Hưng bị bệnh.
CHo mình gửi lời hỏi thăm sức khỏe mẹ hưng nhé.
Chúc Mẹ Hưng sớm khỏi bệnh, và hồi phục sức khỏe nhanh chóng.

Giơ tay với thử trời cao thấp
Xoạc cẳng đo xem đất vắn dài
Quy

Tổng điểm : 386

Bài gửi by Quy on 25/1/2010, 16:21

Xin chúc mừng Hưng vì bà cụ đã khỏi bênh nhé. Nhưng nên cẩn thận đấy Hưng ạ, trời rét này mà các cụ có tiền sử cao huyết áp thì không chủ quan được.
Chúc cả nhà có tuần làm việc vui vẻ
ngaquynh

Tổng điểm : 56

Bài gửi by ngaquynh on 5/2/2010, 17:25

chào Hưng,
vì cái tội lười vào diễn đàn mà không biết mẹ hưng bị ốm. mặ dù bà đã ổn và có thể về nhà ăn tết nhưng tớ cũng nghĩ là Hưng nên hỏi bác sỹ đề phòng cho bà để không bị tái diễn nữa.
Tớ có biết một loại thuốc để phòng và chữa cho bệnh cao huyết áp gọi là AN CUNG NGƯU HOÀNG HOÀN. Tớ có thể gửi mua thuốc thật chứ không hề dởm từ bên Trung Quốc, khoảng 1-1.2 triệu đ/viên. nếu Hưng và các bạn khác có nhu cầu thì nói để tớ nhờ mua hộ.
Theo tớ thì nên để ở nhà 1-3 viên để phòng cho bố mẹ mình.
Nga
Gió Lào

Tổng điểm : 986

Bài gửi by Gió Lào on 5/2/2010, 20:07

Anh em chú ý! Thuốc mà Nga nói không phải là thuốc phòng ngừa TBMMN đâu nhé. Hơi lộn chủ đề một tý nhưng nói luôn cho anh em biết là thuốc đề phòng TBMMN phải hỏi BS nhé. ĐỪNG tự tiện mua mà mất tiền oan!
Bs. Hoa súng

"Bao nhiêu năm rồi còn mãi ra đi, đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt..."
lamtanvth

Tổng điểm : 198

Bài gửi by lamtanvth on 8/2/2010, 09:03

Nghe tin mẹ Hưng lại tái phát bệnh, cho mình gửi lời hỏi thăm sức khỏe nhé. Động viên cụ sớm bình phục để đón năm mới. Mình cũng đã từng chăm sóc mẹ bệnh nặng. Hiện nay cụ không còn nữa mới thấy thấm thía nỗi trống vắng khi không còn mẹ bên cạnh.

Đừng hỏi Tổ quốc đã làm gì cho ta, mà hãy hỏi ta đã làm gì cho Tổ quốc hôm nay.
lamtanvth

Tổng điểm : 198

Bài gửi by lamtanvth on 8/2/2010, 09:15

Vừa rồi nghe Hào bảo không phải mẹ Hưng bệnh lại nên thế thì mừng quá. Vì bạn Nga nhà ta vào hỏi thăm muộn quá nên tớ cử tưởng cụ lại tái phát bệnh. Thôi thế là tốt rồi. CHúc cả nhà vui vẻ, chuẩn bị đón năm mới. Theo tôi được biết, giờ này Hào cào đang chuẩn bị tường thuật lại giải tenis vừa diễn ra rạng sáng hôm qua của lớp.

Đừng hỏi Tổ quốc đã làm gì cho ta, mà hãy hỏi ta đã làm gì cho Tổ quốc hôm nay.
ngaquynh

Tổng điểm : 56

Bài gửi by ngaquynh on 9/2/2010, 17:35

Tớ bổ sung thêm thông tin về thuốc tớ nói với các bạn nhé. Hiện tại thì các bác sỹ ở các bệnh viện Việt nam chẳng khuyên bệnh nhân dùng thuốc này kể cả trường hợp tai biến nặng và khó có khả năng phục hồi nhưng tớ chỉ thấy là những người mà tớ quen biết thì dùng dấu bác sỹ và kết quả tốt. Đầu tiên thì dùng cho những trường hợp tai biến nặng nhưng phải chậm nhất là sau 72 giờ kể từ lúc bị tai biến thì mới có kết quả. Nếu dùng sau 24h thì bệnh nhân hồi phục 90%. Còn bây giờ tớ lại thấy mọi người uống 1 năm 1 viên cho những người đã từng bị tai biến để phòng tái phát. Tớ không phải bác sỹ nên không biết rõ lắm chỉ tường thuật lại thực tế cho các bạn thôi. Và đúng là theo Hòa nói thì mình cần tham khảo ý kiến bác sỹ trước khi cho người nhà mình uống bất kỳ thuốc gì.

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: 26/9/2018, 21:43